Gonar Yi: ƙwararrun Tsarin Kula da Ingancin ƙwararru, Riƙe Garantin Inganci

Tsaro shine babban fifikon samar da kamfani, kuma samar da ingantattun kayayyaki masu aminci shine tushen rayuwar masana'antar samar da abinci. A matsayinmu na masana'antun abinci, koyaushe mun fahimci aikin aminci na samfuranmu. Tun daga watan Satumba na 2016, mun wuce takaddun tsarin kula da lafiyar abinci na HACCP, wanda ba wai kawai hukumomin ƙasa sun amince da shi ba amma kuma ya sami amincewar masu amfani. Kyakkyawan sake dubawa. Muna bin ka'idodin tsarin HACCP don rage haɗarin samfuran yin illa ga masu amfani.

Menene HACCP? HACCP, Binciken Hazari, da Mahimman Mahimman Bayanai tsarin rigakafi ne da ake amfani da shi don ganowa, kimantawa da sarrafa haɗarin abinci daban-daban, wanda ya bambanta da hanyoyin sarrafa ingancin gargajiya. HACCP shine bincika albarkatun albarkatun ƙasa da dalilai daban-daban waɗanda ke shafar amincin samfur a cikin kowane tsarin samarwa, ƙayyade mahimman hanyoyin haɗin kai a cikin tsarin sarrafawa, kafawa da haɓaka hanyoyin sa ido da ka'idodin sa ido, da ɗaukar ingantattun matakan gyara don rage haɗarin masu amfani. Hadari mai haɗari. Binciken Hazard - Kamfanin Xinle ya yi tsauraran matakai masu inganci. Binciken haɗari shine matakin farko na kafa shirin HACCP. Kamfanin yana gudanar da cikakken bincike bisa ga haɗari da hanyoyin sarrafawa a cikin abincin da ya ƙware, haɗe da halayen tsari. Ɗaukar nazarin haɗari na albarkatun ƙasa a matsayin misali, a cikin nazarin haɗari na kayan abinci, ya zama dole a fara sanin abin da ake amfani da kayan da aka yi amfani da su ko kuma abubuwan da suka dace; ko akwai ƙwayoyin cuta masu dacewa a cikin waɗannan albarkatun ƙasa; ko albarkatun kasa masu guba ne ko sun ƙunshi abubuwa masu guba. Ya kamata a yi takamaiman bincike bisa ga iri-iri, tushe, ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, ƙimar inganci, da dai sauransu na albarkatun ƙasa. Bugu da kari, kamfanin kuma yana gudanar da nazarin haɗari kan yanayin tsaftar ruwa da kayan taimako da ake amfani da su wajen samarwa, don bincika sosai da inganci. Tsananin kula da mahimman mahimman bayanai (CCPS) ─ Kamfanin ya kafa ingantaccen tsarin duba lafiya. An ƙayyade mahimman wuraren sarrafawa na kamfanin bisa ga nazarin haɗari, kuma ana ɗaukar matakan da suka dace don hana gurɓataccen gurɓataccen halitta, gurɓataccen sinadarai (magungunan kwari, sinadarai masu wankewa, maganin rigakafi, ƙarfe mai nauyi, rashin amfani da additives, buga tawada don fakitin filastik, adhesives, da dai sauransu. ), da kuma gurɓacewar jiki (gutsiyar ƙarfe, gilashin gilashi, duwatsu, guntun itace, abubuwan rediyo, da dai sauransu), tare da kulawa da hatsarori na halitta. Haɗarin amincin abinci da ake magana a kai a nan manyan haɗari ne, kowannensu dole ne a sarrafa shi ta ɗaya ko fiye da CCPS. CCPS tana nufin waɗancan hanyoyin haɗin gwiwar da za su shafi ingancin samfura saboda rashin kulawa, ta yadda za su iya yin barazana ga lafiyar masu amfani. Gabaɗaya magana, yakamata a sami ƙasa da mahimman wuraren sarrafawa guda 6, kuma sarrafa maki da yawa zai raunana ikon sarrafa mahimman abubuwan da ke shafar amincin abinci. Ɗaukar tsarin sarrafawa a matsayin misali, kafin a shirya kayan albarkatun kasa, dole ne a cire su. A lokaci guda kuma, don hana yiwuwar cutar da lafiyar ɗan adam ta hanyar ƙaƙƙarfan karafa a cikin abinci, dole ne a gano su ta hanyar gano ƙarfe. Da zarar an gano shi azaman wurin sarrafawa mai mahimmanci, dole ne a ƙirƙira ma'aunin sarrafawa daidai da hanyoyin gano da suka dace. Misali, ta hanyar sa ido kan dabi'u kamar lokaci, zafin jiki, aikin ruwa, pH, maida hankali na gishiri titratable acid, abun ciki mai adanawa, da sauransu, kamar ƙara abubuwan adanawa, dumama don kashe ƙwayoyin cuta, da haɓaka abubuwan sinadarai na abinci don hana haɗarin sinadarai. kamar hadurran abubuwan da ke tattare da abinci suna faruwa. Kowane maɓalli mai mahimmanci ana lura da shi ta hanyar ma'aikatan kula da inganci a duk tsawon aikin. Ma'aikatan duk sun cancanta bayan horo mai tsanani. Sashen tabbatar da inganci na duba kayayyakin da aka gama kuma ana tura su akai-akai zuwa sassan da suka dace na kasa don yin gwaji don tabbatar da ingancin kayayyakin. tsaro. Tare da kyakkyawar kulawa da waɗannan mahimman mahimman bayanai, wucewar takaddun tsarin HACCP yana ba masu amfani da yanayin amfani mai aminci. Ya cika takardar shaidar GMP-mataki 100,000 na taron samar da kayayyaki, wanda ke ba da garanti mai mahimmanci don amintaccen samarwa da ingancin ingancin abincin mu.

Wadannan daukan tsarin samar damints marasa sukari a matsayin misali don ba ku ƙarin takamaiman gabatarwa. Da farko, ma'aikatanmu za su bincika duk kayan da ke shigowa (IQC) bisa ga ƙayyadaddun ƙa'idodi don hana munanan kayan shiga cikin sito na kayan. Kayan da ke shigowa galibi sun haɗa da abubuwa biyu, ɗaya shine sinadarai na mints ɗin da ba su da sukari, irin su menthol na halitta, sorbitol, da bitamin C, da sauransu; ɗayan kayan marufi ne, kamar kwalabe, kwalaye, da kwalayen marufi na waje na mints ɗin da ba su da sukari. A cikin aikin duba kayan da ke shigowa, za mu gudanar da samfurin bazuwar bazuwar, kuma za mu bincika kayan da ke shigowa ta fuskoki biyu. Na farko shine gwajin azanci. Ma'aikatan kula da ingancin suna gudanar da abubuwan lura akan rukunin yanar gizon don tabbatar da ko launi, siffa, dandano, da ƙamshin kayan da ke shigowa sun cika madaidaicin buƙatun. A lokaci guda kuma, yana da mahimmanci don tabbatar da ko akwai ƙazantattun abubuwan da ake iya gani gauraye da kayan da ke shigowa ƙarƙashin hangen nesa na al'ada. tsakiya. Na biyu shine alamomin zahiri da sinadarai. Ta hanyar ɗaukar samfuran masu shigowa ba da gangan ba, ana aika su zuwa dakin gwaje-gwaje, kuma samfuran ana fuskantar gwajin gwaji daidai gwargwado. Bayan an kammala aikin da ke sama, albarkatun ƙasa za su iya shiga cikin taron bitar albarkatun ƙasa kuma su fara aikin samarwa na yau da kullun. Mint marasa sukari, galibi sun haɗa da sinadarai, hadawa, allunan, marufi na ciki, da marufi na waje. Kowane mataki yana da daidaitattun ma'aikatan kula da inganci don sarrafa ingancin. Lokacin yin sinadarai, galibi don tabbatar da adadin kowane abun ciki namints marasa sukari don tabbatar da cewa albarkatun da kansu ba su da kuskure. Misali, tsakanin mitsin kankana da ba ruwan kankana, da kuma na ‘ya’yan itacen da ba su da lemun tsami, ana samun bambance-bambancen dandano da kayan abinci, kuma dole ne ma’aikata su tabbatar da cewa ba a yi amfani da danyen da ba daidai ba. Lokacin da ake hada albarkatun kasa, yafi dacewa don daidaita kayan aiki yadda ya kamata, ta yadda za a iya motsa kayan daban daban zuwa daidaitattun da ake bukata. Lokacin da ake yin allura, ana gwada taurin mints ɗin da ba su da sukari da taimakon na'urar gwaji. Hakanan za a sami ma'aikatan da za su duba bayyanar mints ɗin da ba su da sukari da kuma tsara ma'aikatan da suka dace don dandana don tabbatar da ingancin mint ɗin da ba su da sukari. A lokacin marufi na ciki, ma'aikatan za su lura da bayyanar mint, ko akwai baƙar fata, tabo mara kyau, abubuwa na waje, da dai sauransu, kuma za su yi amfani da kayan aiki don tabbatar da cewa nauyi da adadin mints marasa sukari sun hadu. bukatun. Lokacin tattarawa, galibi don tabbatarwa da tantance alamun, alamomi, kwanakin samarwa, da duk bayanan samfuran samfuran don tabbatar da daidaiton tattarawa. Bayan tattara mints marasa sukari a cikin kwali na waje, za mu auna kowane akwati don tabbatar da daidaiton adadin samfurin. A cikin dukkan matakai, da zarar ma'aikatan kula da ingancin sun sami yanayi mara kyau, kamar abubuwan waje da ake iya gani a cikin kwalabe, za su sarrafa da sauri da kuma kawar da mints ɗin da ba su da sukari daidai.

Bayan kammala duk matakan da ke sama,mints marasa sukariana iya siyarwa.Mints marasa sukari ana adana su a busassun ɗakunan ajiya kafin a sayar da su. Lokacin da ake buƙatar jigilar ta, motocin jigilar kayayyaki kuma za a sarrafa su gwargwadon buƙatun tsafta, kuma ba za a haɗa su da abubuwa masu guba da ƙazanta ba. A lokacin sufuri, ma'aikatanmu za su kula da shi a hankali don hana kwalin daga matsi, ko fallasa ga hasken rana ko ruwan sama.

Ba wai kawai mints marasa sukari ba, amma tare da irin wannan tsauraran tsarin sarrafa inganci, za mu sarrafa ingancin kowane samfurin da muke samarwa. Idan kana so ka sayar da irin wannan high quality-mints marasa sukariko wasu samfuran, don Allah jin daɗin tuntuɓar masu siyar da mu!


Lokacin aikawa: Juni-09-2022